a2-ChampionSh!p
Hãy đăng kí nick 4rum đi.....!nhớ khai tên thật nhá
p/s : pass cần cả chữ và số
a2-ChampionSh!p
Hãy đăng kí nick 4rum đi.....!nhớ khai tên thật nhá
p/s : pass cần cả chữ và số
a2-ChampionSh!p
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NeVeR Walk AlOnE

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 06.2012 CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterMon May 28, 2012 10:33 am
Học tiếng Nhật - Top Globis CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterMon Sep 26, 2011 3:35 pm
Học tiếng Nhật - Top Globis CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterMon Aug 22, 2011 1:47 pm
Ảnh mới nè!!!!!! Tổng kết đó...... CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterSun Jul 31, 2011 12:50 am
Chúc AnDy sinh nhật vui vẻ nhé!!!!! CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterMon Jul 11, 2011 5:48 pm
a2 forever ^.^~ CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterMon Jul 11, 2011 5:17 pm
Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterWed Jul 06, 2011 11:42 am
Kỉ niệm trường xưa [20/11] CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterFri May 27, 2011 9:38 pm
Đồng 10 xu CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterMon Jan 10, 2011 9:42 am
hỳhỳ...SlideShow...Tặng..Mb.A2....!!!!!! CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterWed Dec 29, 2010 10:10 pm
Tớ yêu cả nhà nhìu nhìu CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterWed Dec 29, 2010 10:06 pm
click....Xem ngay...! CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam MasterTue Nov 02, 2010 5:59 pm

Share | 

CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Sun Mar 28, 2010 5:41 pm

Admin
Administrator
Admin

Administrator

https://a2-93.forumvi.com
Dollar : 348
Nghề nghiệp : học sinh
Sở thích : ăn tục - nói phét

Bài gửiTiêu đề: CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam

Tâm sự của chị em ca sĩ thấp nhất Việt Nam

Trong số hàng chục điều độc đáo nhất Việt Nam được Trung tâm sách kỷ lục Việt Nam - Vietkings công bố sáng 27/3 tại TP HCM, hai chị em làm nghề ca sĩ Thanh Hằng - Thanh Hà chiếm cảm tình của rất nhiều khán giả, không chỉ vì vóc dáng nhỏ bé mà còn do giọng hát trong trẻo đến bất ngờ.
> Cặp chị em ca sĩ thấp nhất Việt Nam
Hai chị em Thanh Hằng (trái) sinh năm 1978 và Thanh Hà (phải) sinh năm 1988 hân hoan trong ngày nhận danh hiệu kỷ lục. Ảnh:Thoại Hà
CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam Dsc01810

Sinh ra trong một gia đình có 5 người con, song đến 3 không phát triển như người bình thường, trong đó có Thanh Hằng - Thanh Hà. Chênh nhau đến 10 tuổi, nhưng trông họ giống như chị em sinh đôi, bởi cứ đến năm học cấp hai lần lượt Hằng rồi Hà không thể cao lên được nữa.
* Ảnh Thanh Hằng - Thanh Hà vui sướng nhận danh hiệu kỷ lục VN
* Nghe giọng ca trong trẻo mượt mà của đôi ca sĩ thấp nhất VN
* Thanh Hằng - Thanh Hà tâm sự về bản thân

Ông Nguyễn Đức Dục, bố của hai chị em, quê xã Tiến Thịnh, huyện Mê Linh - Vĩnh Phúc, từng có mặt ở chiến trường miền Nam trong khoảng thời gian 1969-1975. Sau một thời gian tại ngũ, ông cảm thấy cơ thể bỗng nhiên yếu ớt dần nên xin xuất ngũ, lập gia đình với người hoàn toàn bình thường. Thế nhưng 3 trong số 5 đứa con mà ông sinh ra đều bị di chứng ở tuổi dậy thì, cơ thể mãi mãi là trẻ con, còn tâm sinh lý phát triển bình thường. Các bác sĩ cho rằng, có khả năng họ bị đột biến gene bởi ảnh hưởng chất độc da cam do bố nhiễm thời chiến tranh.

Hiện Thanh Hằng đã 32 tuổi và cô em Thanh Hà nhỏ hơn 10 tuổi, chỉ cao chừng 1m25 và 1m26, nặng khoảng 25-26 kg; được Trung tâm sách kỷ lục Việt Nam công nhận là đôi song ca thấp nhất VN.

Trong ngày hội ngộ kỷ lục gia, hai chị em hát tặng khán giả bài Lối về xóm nhỏ. Xúng xính áo dài đỏ, phong cách biểu diễn không thua ca sĩ chuyên nghiệp nhưng cũng rất chân chất, Hằng và Hà thu hút người nghe qua chất giọng ngọt ngào, êm mượt.
dxfvgxcfvxc
Chị em Hằng - Hà lọt thỏm trên sân khấu ngày nhận danh hiệu kỷ lục đôi song ca thấp nhất VN. Ảnh: Thoại Hà

Người chị cả Thanh Hằng (32 tuổi) tâm sự: "Dù vóc dáng thấp bé nhưng chúng em thấy cũng bình thường, vì mình còn may mắn hơn rất nhiều người có hoàn cảnh khó khăn khác". Còn cô em út Thanh Hà (22 tuổi) thì chớm rơi lệ bởi "niềm vui nhận danh hiệu kỷ lục gia không lời nào có thể diễn tả được".

Tính tình hồn nhiên, thật thà, Hằng - Hà lúc nào cũng ríu rít cười nói và ít khi nào tỏ vẻ buồn vì mặc cảm về ngoại hình. "Chỉ có một chút xíu phiền phức là khi hai chị em một lần đi máy bay về thăm quê bị an ninh sân bay tưởng trẻ nhỏ đi lạc nên không cho lên. Chỉ đến khi cả hai đưa chứng minh nhân dân ra mới được giải quyết", Thanh Hằng kể với VnExpress.net.

May mắn cho hai chị em, họ tìm được một công việc làm ổn định ở TP HCM, lại bén duyên với nghề ca sĩ nên trở thành đôi song ca được nhiều người biết tiếng. Mỗi khi đi diễn trên sân khấu, cả hai tự lựa chọn trang phục và trang điểm cho nhau. Thanh Hà kể, từ ngày được mời đi hát nhiều chương trình lớn, lên báo và lên tivi nhiều, hầu như đi đâu chị em cũng được nhận ra. "Nhỏ thế này nên tụi em rất được các anh chị, cô bác cưng chiều như con nít vậy", cô em tươi cười nói.

Cả hai đều ước mình có thật nhiều cơ hội được biểu diễn trên sân khấu và góp sức mình giúp đỡ những người còn khó khăn, bệnh tật khác trong cuộc sống.

Mon Mar 29, 2010 7:39 pm

TrẻCon
TrẻCon

http://Google.com
Dollar : 2147483647
Nghề nghiệp : Học Sinh
Sở thích : Thích Bụng Béo :)

Bài gửiTiêu đề: Re: CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam

toàn những cái nhảm nhý Very Happy

Mon Mar 29, 2010 9:57 pm

Admin
Administrator
Admin

Administrator

https://a2-93.forumvi.com
Dollar : 348
Nghề nghiệp : học sinh
Sở thích : ăn tục - nói phét

Bài gửiTiêu đề: đây

có ý thức xây dựng 4r tí đêShocked
m k thấy cái đó là kỉ lục việt nam à, đã bảo là 4r để học hỏi biết những điều chưa biết, những cái nào hay + lạ t mới post chứ
có mà m nhảm nhí ý, post cái j mà "cô ấy tên là mưa" à, cái clip có cái thằng béo hát ế. chịu :P Twisted Evil affraid
lần sau đọc kĩ nội quy 4r nhá, đấy có đc coi là spam k nhể dienmat

Thu Apr 08, 2010 10:31 pm

Andy-[B.E]
Andy-[B.E]

Dollar : 354
Nghề nghiệp : Cartoon
Sở thích : Nghĩ đã :-"

cái kia ở phần âm nhạc, cô ấy tên là mưa, post ở đó chả đúng à, con thộn này :|

Sponsored content

CHị em ca sĩ thấp nhất VIệt Nam

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài