a2-ChampionSh!p
Hãy đăng kí nick 4rum đi.....!nhớ khai tên thật nhá
p/s : pass cần cả chữ và số
a2-ChampionSh!p
Hãy đăng kí nick 4rum đi.....!nhớ khai tên thật nhá
p/s : pass cần cả chữ và số
a2-ChampionSh!p
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NeVeR Walk AlOnE

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
Trường Nhật Ngữ Top Globis Khai Giảng Khóa Mới Vào Tháng 06.2012 Nỗi buồn, nước mắt............ MasterMon May 28, 2012 10:33 am
Học tiếng Nhật - Top Globis Nỗi buồn, nước mắt............ MasterMon Sep 26, 2011 3:35 pm
Học tiếng Nhật - Top Globis Nỗi buồn, nước mắt............ MasterMon Aug 22, 2011 1:47 pm
Ảnh mới nè!!!!!! Tổng kết đó...... Nỗi buồn, nước mắt............ MasterSun Jul 31, 2011 12:50 am
Chúc AnDy sinh nhật vui vẻ nhé!!!!! Nỗi buồn, nước mắt............ MasterMon Jul 11, 2011 5:48 pm
a2 forever ^.^~ Nỗi buồn, nước mắt............ MasterMon Jul 11, 2011 5:17 pm
Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis Nỗi buồn, nước mắt............ MasterWed Jul 06, 2011 11:42 am
Kỉ niệm trường xưa [20/11] Nỗi buồn, nước mắt............ MasterFri May 27, 2011 9:38 pm
Đồng 10 xu Nỗi buồn, nước mắt............ MasterMon Jan 10, 2011 9:42 am
hỳhỳ...SlideShow...Tặng..Mb.A2....!!!!!! Nỗi buồn, nước mắt............ MasterWed Dec 29, 2010 10:10 pm
Tớ yêu cả nhà nhìu nhìu Nỗi buồn, nước mắt............ MasterWed Dec 29, 2010 10:06 pm
click....Xem ngay...! Nỗi buồn, nước mắt............ MasterTue Nov 02, 2010 5:59 pm

Share | 

Nỗi buồn, nước mắt............

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Mon Apr 19, 2010 8:14 pm

Andy-[B.E]
Andy-[B.E]

Dollar : 354
Nghề nghiệp : Cartoon
Sở thích : Nghĩ đã :-"

Bài gửiTiêu đề: Nỗi buồn, nước mắt............

ANH……………….!
Cho phép em đk gọi anh như vậy thay cho chữ “bạn”, đk gọi anh bằng một từ “ anh”!
Đêm qua trời mưa to, có lẽ đó là điều báo rằng sẽ có một điều chẳng lành xảy ra đối vs chúng em, em nằm nghe tiếng mưa mà lòng thấy lo lắng… Đến sáng, trời quang mây tạnh, tưởng chừng như chưa có một cơn mưa nào đến vậy, nắng chan hòa chiếu xuống mặt đất. Vẫn như mọi ngày, em thức dậy hơi muộn, đánh răng rửa mặt rồi dắt em tới trường, em nghĩ hôm nay trời rất đẹp và có lẽ sẽ là một ngày tuyệt vời của lớp 11A2 và cũng cho chýnh bản thân em, nhưg nào ngờ………
Bước tới lớp, lo lắng khy nhỳn thấy cô chủ nhiệm, nghĩ sẽ bị cô mắng vỳ đy học muộn, xin cô vào lớp, em thấy cô đag nghe điện thoại, có vẻ như đag có một chuyện nghiêm trọng, cả lớp ai ai cũng yên lặng, linh cảm có điều chẳng lành nhưg chẳng biết là chuyện gì, em vẫn bình thường về chỗ cũ và an phân, ngó xuống chỗ anh chưa thấy anh đến, rồi ngó thấy mấy đứa con gái mắt đỏ hoe, con trai thỳ mặt buồn rầu, em nuốt nước bọt, hỏi Oanh và nghe tin, anh đã vĩnh viễn xa chúng em. Em không tyn vào tai mỳnh lúc đó, cứ nghĩ rằng mọi người đùa, rõ ràng qua 1-4 rồi mà, mà đùa một chuyện như vậy sao mà đùa đk cơ chứ? Rồi em chợt nhớ đến thái độ của mọi người, em k dám cuòi to lên và nói rằng đó chỷ là đùa thôy đúng k? Rồi em biết, đó là sự thật, người anh cả của chúg em đã ra đi thật rồi…
Không khí ảm đạm bao quanh cả lớp học, một sự tiếc thương, nhưg giọt nước mắt sao vơi đk sự mất mát vô cùng to lớn của tập thể lớp 11A2, chúng em đã mất đy người anh cả vô cùng quí giá, đối chúng em, anh như là một món quà vậy, một người anh để dạy những đứa em còn non nớt và là một người anh luôn bảo vệ bọn em thơ dại. Gọi anh là “ anh” k phải là từ “anh” đơn thuân để gọi một người hơn tuổi, mà từ mà chúng em muốn dành cho anh là một tiếng “Anh trai”.
Giờ chào cờ tới, chưa kịp quen vs cảm giác như mất một thứ gì đó, mà đúng hơn sao mà quen nổi cơ chứ, mỗi lần lấy ghế xuống trường chào cờ là chúng em qua chỗ anh, anh giúp bạn nữ lấy ghế, cốc đầu nhữg thằng con trai tranh lanh xí xởn…….nhưg giờ đâu có ai như thế nữa, mỗi người nặng nhọc lấy từng chiếc ghế ra, em là người cuối cùng lấy ghế. Mọi người đã xuống hết nhưg vẫn còn một chiếc ghế còn ở lại lớp, chiếc ghế của anh, em k muốn rơi nước mắt, bước thật nhanh xuống sân trường, sao cho người ta k biết là em đã khóc. Tiếng loa, tiếng hát quốc ca k to bằng tiếng khóc tận sâu trong trái tim của 40 con người nơi đây, nước mắt k sao tuôn ra được, nước mắt chảy ngược vào trong lòng, k đứa nào khóc trong lúc này cả. Hát song, ngồi xuống ghế, tất cả đều im lặng, k muột tiếng ồn ào, tiếng nói chuyện từ bên các lớp khác k ảnh hưởng gì đến lúc này cả, vỳ trong đầu chúng em bây h chỷ có hình ảnh của một người anh, một người đã k bao h bên cạnh chúng em nữa. Không kìm nổi nước mắt lần nữa, cay cay sống mũi, em cúi người lên tay rồi nhỏ nhữg giọt nước mắt, cố để k ai nhỳn thấy, rồi em bình tĩnh trở lại, lấy tay quẹt nước mắt nhưg chỷ như là vừa mới vươn mỳnh thôi, em k muốn làm cho không khí mọi người thêm ảm đạm nữa…
Rồi giờ chào cờ cũng trôi qua, lên đến lớp, k ai nói một lời nào, k ai rời khỏi vị trí của mỳnh, k một ai đứg dậy đy ra phia hành lang đứg nói chuyện như trước nữa, đến lúc này, bản thân em cũng k tyn nổi chuyện như vậy đã xảy đến với chúng em. Cô giáo chủ nhiệm cũng buồn k kém, cô tuy hay mắng anh nhưg cô luôn là người hiểu và quan tâm đến anh nhiều nhất, cô luôn muốn anh cùng vs lớp đy hết con đường này đến lớp 12, nhưg nào ngờ…….
Có lẽ tiết học đầu sẽ k thể nào suôn sẻ, ban giám hiệu đặc cách cho lớp nghỉ buổi sang ngày hôm nay để đến viếng và nhỳn mặt người anh lần cuối cùng, đứa nào cũng vội vàng thu dọn sách vở và đến thật nhanh, vừa đy vừa suy nghĩ, ai ai cũng chỉ muốn sem như đây chỷ là một giấc mơ, một cơn ác mộng và ngày mai khi tỉnh giấc vẫn sẽ đk thấy anh. Đến nơi, một vài bạn trong lớp đã ở đó từ sáng, em đến cuối cùng cùng Giáp, em k dám vào thắp cho anh nén nhang và nhỳn anh lần cuối trước khy k còn dịp nào nữa, em sợ em lại khóc, và lần này sẽ là khóc to và không dứt.
Tình cảm của toàn thể thành viên lớp 11A2 nói chung và của cá nhân em đối vs anh k thể nào mà có thể dùng từ diễn tả nổi. Đối vs cá nhân em, anh là một người anh cả, một người anh tốt, em còn nhớ lần say rượu và bị cảm gió nhà anh, anh đã chăm sóc cho em , đy cho em một đôi tất mới tinh của anh, đến bây h em vẫn còn giữ, em coi đó như là kỉ vật anh để lại cho em, hôm đó chúng em đã đập phá một bữa tại nhà anh, và cuối cùng anh là người thu dọn tất cả sau khy mọi người đã say hết, anh là một người tận tâm, một người hết lòng vỳ nhữg người bạn. Có thể nhiều người nghĩ anh là một thằng chỉ biết phá phách, nhưg đối vs chúg em, người đó lại là người k thể thiếu trong tập thể lớp 11A2, một người anh dẫn dắt cho đàn em…Đối vs chúg em, anh là như vậy!
Vậy là từ giờ, sĩ số của lớp chỷ còn 40, tổ 2 chỉ còn 8 người, bàn cuối chỷ còn 2 mà thôi, ngăn bàn đầu tiên bàn cuối dãy giáo viên sẽ luôn chỷ dành cho một người, một người tuy thể xác đã xa mãi mãi nhưg tâm trí vẫn luôn theo dõi đàn em. Cho dù tổ chỉ còn 8 thành viên, cho dù có sự chuyển đổi chỗ ngồi thỳ chúng em k muốn ai ngồi vào vị trí đó, vỳ vỵ trí đó là của một người, là của riêng anh, k ai có thể thay thế anh trong lòng chúng em, h này, chúng em chỷ muốn nói một lời:
“Tạm biệt anh trai…………..!”
…………………….
………….
…..

.
11A2………!
Tớ biết sự mất mát này k có gì có thể bù đắp, vị trí của anh trong lờng mọi người, tình cảm của anh cho mọi người và ngược lại tình cảm của mọi người cho anh đến h phút này thỳ ai cũng hiểu rõ, k ai có thể thay thế anh trong lòng chúng mình được, sự ra đi của anh là sự mất mát rất lớn đối vs mỗi người, nhữg giọt nước mắt rơi mãi có lẽ cũng là k đủ, nhưg bây h sắp đến kì thi học kì II rồi, mỗi người hãy cố gắng cất tạm nước mắt đy, dấu tạm nỗi buồn một chút, chúng ta hãy cùng nhau vượt qua kì thy này một cách xuốt sắc để k còn ai bị bỏ lại sau năm học này cả, cho dù là bị thy lại hay gì đy nữa, có lẽ đó mới là điều mà bây h anh đag muốn nhỳn thấy. Để rồi, mỗi năm học kết thúc, toàn thể lớp 11A2 sẽ đứng trước mộ anh và kể nhưg thành tích mà chúng ta đã dành đk, anh sẽ luôn là thành viên của lớp 11A2, sĩ số sẽ mái là 41/41, đó là sự thật k thê thay đổi được…………..!
Và tất cả thành viên lớp 11A2ngày hôm nay xin hãy tưởng nhớ về người anh cả trong lớp, sự ra đi đột ngột của anh khiến cho tất cả chúng ta ngỡ ngàng, vậy ngày hôm nay mong tất cả hãy dành thời gian và làm nhữg gì có thể làm cho anh ấy

Mon Apr 19, 2010 10:18 pm

black_chick
Mod
black_chick

Mod

Dollar : 502
Nghề nghiệp : học sinh
Sở thích : zai đẹp - delicious

Bài gửiTiêu đề: trả lời

t k đọc đc hết ......
thật sự t rất buồn, đọc những dòng này t k kìm đc nước mắt cũng may h này bố mẹ đi ngủ rồi
Mai sẽ là ngày đưa anh í đi xa chúng ta mãi mãi, vĩnh viễn, t rất nhớ anh í, thật sự...
từ h chỗ đấy sẽ trống, sẽ k còn nghe thấy cái mồm to của anh í h sinh, sẽ đc đc anh í chửi là con bẩn vừa mới thứ 7 đây thôi....
Từ h trong danh bạ điện thoại sẽ k còn số của anh í,k còn những tin nhắn chí chóe nhau, sẽ k còn tên anh í trong sổ điểm của lớp, thật sự t buồn lắm

Mon Apr 19, 2010 10:42 pm

yaneng
yaneng

Dollar : 47
Nghề nghiệp : nghề j nhể
Sở thích : sời,ngon thýc hết ^^!

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi buồn, nước mắt............

anh ý đi đâu rồi ý, chỉ là hơi xa và đi lâu nữa............tớ quá buồn, chẳng nhìn thấy sự ngạo nghễ,kái bóng cao cao,nụ cười hết ga,đôi mắt to to...............! mất anh ý rồi,lớp mình biết chấp nhận ntn đây? hoặc tin hoặc không tin,tớ mong dù anh ý đy đâu,bỏ lại tất cả thỳ anh ý cũng mãi như bây h!anh ý đã để lại nhiều dấu ấn khó phai vs 11a2.vs tớ vs từ "nếu" mà anh ý đẫ phát hiện ra ở tớ

Mon Apr 19, 2010 10:53 pm

h0_l0_101
h0_l0_101

Dollar : 183
Nghề nghiệp : Học sinh
Sở thích : Đi chơi cùng bạ bè, trêu con zai

Không anh ý sẽ luôn ở bên chúng ta
Sĩ số lớp k bao h thay đổi luôn luôn là 41/41
Anh ý chỉ trốn chúng ta ở đâu đó thôi
Anh là linh hồn của tập thể lớp 11a2
Chúng em sẽ mãi mãi k bao h quên anh
..........Mãi mãi

Tue Apr 20, 2010 11:05 am

Andy-[B.E]
Andy-[B.E]

Sẽ mãi như bây h và mãi như thế này........

Tue Apr 20, 2010 11:30 am

pangchukajpang

Dollar : 1

sáng nay dj học,dù chỉ là một lát thôy nhưng sao hình bóng mày vẫn ở quanh đây vậy. tao giận mày nhiều lắm ,muốn dánh cho mày tỉnh lại,nhưng những gì tao muốn nói thì thằng dũng nói hết rồi

Tue Apr 20, 2010 11:37 am

Andy-[B.E]
Andy-[B.E]

Cô lên nào toàn thể 11A2, tạm cất nỗi buồn đy để ôn thi học kì cho tốt, tớ nghĩ có lẽ đó là điều mà anh Đức muốn............

Wed Apr 21, 2010 4:38 pm

Admin
Administrator
Admin

Administrator

https://a2-93.forumvi.com
Dollar : 348
Nghề nghiệp : học sinh
Sở thích : ăn tục - nói phét

Bài gửiTiêu đề: trả lời

Chuẩn đấy
Cố lên mem a2. Cool Smile
thế mới biết chúng ta phải chân trọng những j đang có, những j nên nói, cần nói thì phải bày tỏ ra, đừng để đến lúc muốn nói thì cũng k đc
Embarassed
Hãy là những con người có ích cho xã hội, hãy trân trọng, và yêu thương chính mình và mọi người,ok oki

Thu Apr 22, 2010 11:52 am

Andy-[B.E]
Andy-[B.E]

Admin đã viết:
Chuẩn đấy
Cố lên mem a2. Cool Smile
thế mới biết chúng ta phải chân trọng những j đang có, những j nên nói, cần nói thì phải bày tỏ ra, đừng để đến lúc muốn nói thì cũng k đc
Embarassed
Hãy là những con người có ích cho xã hội, hãy trân trọng, và yêu thương chính mình và mọi người,ok oki
Cần nói thỳ phải bày tỏ, đừng để lúc muốn nói mà k nói ra đk

Thu Apr 22, 2010 10:03 pm

h0_l0_101
h0_l0_101

Dollar : 183
Nghề nghiệp : Học sinh
Sở thích : Đi chơi cùng bạ bè, trêu con zai

Tất cả chúng ta cùng cố lên nào
Cố gắng cố gắng.................
Nỗi buồn, nước mắt............ 688715

Fri Apr 23, 2010 12:40 am

chocolate
chocolate

Dollar : 108
Nghề nghiệp : thien than and than chet
Sở thích : nghe nhạc, xem fim,lướt net

cố lên 11a2.tôi yêu các bạn nhiều
Rolling Eyes

Fri Apr 23, 2010 8:48 pm

goohyesun
goohyesun

Dollar : 127
Nghề nghiệp : học sinh_kết bạn
Sở thích : mùa đông ngắm tuyết rơi nghe nhạc xem phim hoạt hì

UMH bây giờ thì tất cả mem a2 phải yêu thương đùm bọc nhau nha
tớ nói yêu anh ấy nhìu lần nên ko tiếc vì đó là thật ''YÊU QUÝ''. Anh em mà thui
Thế nào đi chăng nữa ĐỨC mãi là thành viên của a2. hjxhjx

Sponsored content

Nỗi buồn, nước mắt............

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài